เมื่อวันที่ 24 ตุลาคม 2566 นายนฤตม์ เทอดสถีรศักดิ์ เลขาธิการบีโอไอ พร้อมด้วยนายวิรัตน์ ธัชศฤงคารสกุล รองเลขาธิการ และนางสาวฐนิตา ศิริทรัพย์ ผู้อำนวยการกองส่งเสริมการลงทุนจากต่างประเทศ ให้การต้อนรับ H.E. Mr. Nashida Kazuya เอกอัครราชทูตญี่ปุ่นประจำประเทศไทย เพื่อหารือเกี่ยวกับรายละเอียดการเดินทางไปเยือนประเทศญี่ปุ่นของ ฯพณฯ นายกรัฐมนตรี และคณะรัฐบาลไทย ในช่วงเดือนธันวาคม 2566 พร้อมทั้งได้หารือเกี่ยวกับสถานการณ์ด้านการค้าการลงทุน และการแก้ไขอุปสรรคต่างๆ เพื่อพัฒนาสภาวะแวดล้อมทางธุรกิจแก่นักลงทุนญี่ปุ่นที่ตั้งฐานการผลิตอยู่ในประเทศไทย
นายนฤตม์ เทอดสถีรศักดิ์ เลขาธิการบีโอไอ ให้การต้อนรับ H.E. Mr. Nashida Kazuya เอกอัครราชทูตญี่ปุ่นประจำประเทศไทย
24 ตุลาคม 2566 |
Print
![นายนฤตม์ เทอดสถีร](/images/article/news1727/n20231102110813_16639.jpg)
![นายนฤตม์ เทอดสถีร](/images/article/news1727/n20231102110815_16640.jpg)
![นายนฤตม์ เทอดสถีร](/images/article/news1727/n20231102110816_16641.jpg)
![นายนฤตม์ เทอดสถีร](/images/article/news1727/n20231102110814_16642.jpg)